วันที่ ๒๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๖ เวลา 15.30 น.นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรีฯ พร้อม ปลัดเทศบาล รองปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนการงาน และเจ้าหน้าที่กองสวัสดิการสังคม ร่วมให้การต้อนรับคณะศึกษาดูงาน จากเทศบาลตำบลทองผาภูมิ อ.ทองผาภูมิ จ.กาญจนบุรี โดยมีนายประเทศ บุญยงค์ นายกเทศมนตรีตำบลทองผาภูมิ พร้อมคณะฯ จำนวน 188 คน เข้าศึกษาดูงานด้านการส่งเสริมอาชีพให้ประชาชนในท้องถิ่น ซึ่งคณะเรียนรู้การทำก้อนเห็ดนางฟ้าภูฐานจากฟางข้าว และการทำชาใบหม่อน ณ ชุมชนคำหอย
![2.411116.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/02/24/2.411116.jpg)
![3.411119.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/02/24/3.411119.jpg)
![4.411123.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/02/24/4.411123.jpg)
![7.411131.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/02/24/7.411131.jpg)
![5.411127.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/02/24/5.411127.jpg)
![411126.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/02/24/411126.jpg)
![8.411130.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/02/24/8.411130.jpg)