วันที่ ๑๕ กถมภาพันธ์ ๒๕๖๖ เวลา ๐๒.๔๒ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งการ์ให้ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย นำเจ้าหน้าที่ปฏิบัติงาน จำนวน ๙ นาย รถดับเพลิง ๓ คัน เข้าระงับอัคคีภัยที่ซอยคุ้มพล หลังได้รับแจ้งเหตุไฟไหม้ป่า โดยสามารถควบคุมเพลิงได้ใน ๘ นาที นับจากได้รับแจ้ง เบื้องต้นคาดว่าเป็นการทิ้งขยะและเผาทำลายขยะในพื้นที่
![60016205641e6b25f2d509.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/02/15/60016205641e6b25f2d509.jpg)