วันที่15ก.พ.2566เวลา ๐๗.๓๐ – ๐๘.๐๐ น. ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย คณะทำงาน ศปถ.เทศบาลเมืองมุกดาหาร ภายใต้การอำนวยการของ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ทำการประชาสัมพันธ์รณรงค์การป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน รณรงค์สวมใส่หมวกนิรภัย ๑๐๐% บริเวณสี่แยกเมืองใหม่ เพื่อสร้างความตระหนักรู้ ให้ประชาชนผู้ที่ใช้รถใช้ถนนได้รับทราบและถือปฎิบัติ เพื่อให้การเกิดอุบัติเหตุทางถนนลดน้อยลงต่อไป
![2.3221523.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/02/15/2.3221523.jpg)
![3.3221516.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/02/15/3.3221516.jpg)
![4.3221519.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/02/15/4.3221519.jpg)