วันที่ ๒๖ มกราคม ๒๕๖๖ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางรองมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรีฯ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริของสมเด็จพระเทพฯ จัดโดยกองช่าง ฝ่ายการโยธา ณ สวนสาธารณะเฉลิยมพระเกียรติหนองเม็ก โดยมี และนางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรีฯ พร้อมด้วยปลัดเทศบาล รองปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ และพนักงานเทศบาล ร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
![3.LINE_ALBUM_-66__3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/26/3.LINE_ALBUM_-66__3.jpg)
![2.LINE_ALBUM_-66__0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/26/2.LINE_ALBUM_-66__0.jpg)
![5.LINE_ALBUM_-66__5.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/26/5.LINE_ALBUM_-66__5.jpg)
![LINE_ALBUM_-66__6.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/26/LINE_ALBUM_-66__6.jpg)