วันที่ ๑๗-๑๙ มกราคม ๒๕๖๖ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีฯ มอบหมายให้ นางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรี ลงติดตามการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่เทศบาลเมืองมุกดาหารร่วมกับผู้จัดงานในการเตรียมความพร้อมงานตรุษจีนมุก ปีที่ ๓ โดยนำเจ้าหน้าที่ร่วมจัดเตรียมสถานที่และสนับสนุนถังขยะ จำนวน ๑๒ ใบ สำหรับรองรับประชาชนและนักท่องเที่ยว ซึ่งปีนี้จัดในธีม “Indochina Fest.” เพื่อเฉลิมฉลองเทศกาลตรุษจีนในย่านชุมชนชาวเวียดนาม ชาวจีน ชาวลาว และชาวไทย มีกำหนดจัดงานในระหว่างวันที่ ๑๙-๒๒ มกราคม ๒๕๖๖ ณ บริเวณย่านเมืองเก่า (แยกโรงแรมฮั่วนำ-มูลนิธิการกุศลมุกดาหาร-ศาลเจ้าพ่อเจ้าฟ้ามุงเมือง) จังหวัดมุกดาหาร
![5.2955.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/19/5.2955.jpg)
![3251317.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/19/3251317.jpg)
![184238.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/19/184238.jpg)
![4.61960.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/19/4.61960.jpg)