วันที่ ๑๑ มกราคม ๒๕๖๖ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรีฯ เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมวันขึ้นปีใหม่ พ.ศ.๒๕๖๖ จัดโดยชมรมผู้สูงอายุวัดคำสายทอง เพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีและเพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้กับผู้สูงอายุในชมรมและบริเวณใกล้เคียง โดยมีกิจกรรมฟังธรรมเทศนา กิจกรรมส่งเสริมสุขภาพ และการจับฉลากของรางวัลให้แก่สมาชิกชมรมผู้สูงอายุตลอดจนผู้สูงอายุที่มาร่วมงาน ทั้งนี้มีสมาชิกสภาเทศบาล ที่ปรึกษานายกเทศมนตรีฯ เจ้าหน้าที่กองสวัสดิการสังคมและสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร และผู้สูงอายุจากชุมชนวัดคำสายทองและบริเวณใกล้เคียง ร่วมกิจกรรมในวันนี้
![325196214_702500694856619_1132807931342470774_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/11/325196214_702500694856619_1132807931342470774_n.jpg)
![324850764_5718515374882853_9084257980247363228_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/11/324850764_5718515374882853_9084257980247363228_n.jpg)
![325205992_1318196905644017_637041584404381883_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/11/325205992_1318196905644017_637041584404381883_n.jpg)
![324925924_553418206699532_8159006029166114958_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/11/324925924_553418206699532_8159006029166114958_n.jpg)
![325240831_926244075412589_4265016007737340991_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/11/325240831_926244075412589_4265016007737340991_n.jpg)
![325244478_485678693637646_7492026611591938241_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/11/325244478_485678693637646_7492026611591938241_n.jpg)