วันที่ ๘ มกราคม ๒๕๖๖ เวลา ๑๘.๐๐ น. เป็นต้นไป เทศบาลเมืองมุกดาหาร นำโดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ร่วมส่งบุคลากรในสังกัดเข้าร่วมการแข่งขันประกวดร้องเพลงลูกทุ่ง ณ เวทีกลาง งานกาชาดและงานของดีจังหวัด ประจำปี ๒๕๖๖ โดยมีนางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรี พร้อมด้วยปลัดเทศบาล รองปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนการงาน และพนักงานเทศบาลร่วมให้กำลังใจตัวแทนจากเทศบาล
การแข่งขันแบ่งเป็นการประกวดร้องเพลงเร็วและเพลงช้าเพื่อคัดเลือกผู้เข้าแข่งขันสู่รอบ ๕ คนสุดท้าย และทำการแข่งขัน ีอก ๑ บทเพลง เพื่อคัดเลือกผู้ชนะการประกวด
โดยผู้เข้าประกวดจากเทศบาลเมืองมุกดาหารได้ผ่านเข้ารอบสุดท้ายและได้รับรางวัล ดังนี้
๑. นายชัยณรงค์ แสงพันธ์ ผอ.กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ได้รับรางวัลชมเชย (รองชนะเลิศ อันดับที่ ๓)
๑.นางโสรยา จันทะเล หัวหน้างานฝ่ายบริหารทั่วไป ได้รับรางวัลชมเชย ( รองชนะเลิศ อันดับที่ ๔)
![S__9175123.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/09/S__9175123.jpg)
![S__9175128.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/09/S__9175128.jpg)
![S__9175127.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/09/S__9175127.jpg)
![S__9175126.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/09/S__9175126.jpg)
![LINE_ALBUM_-8.1.66_230109_52.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/09/LINE_ALBUM_-8.1.66_230109_52.jpg)
![LINE_ALBUM_-8.1.66_230109_27.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/09/LINE_ALBUM_-8.1.66_230109_27.jpg)
![S__9175124.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/09/S__9175124.jpg)
![S__9175125.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/09/S__9175125.jpg)