วันที่ ๗ มกราคม ๒๕๖๖ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรีฯ นำคณะผู้บริหาร ที่ปรึกษานายกเทศมนตรีฯ ปลัดเทศบาล รองปลัดเทศบาล และหัวหน้าส่วนการงาน ร่วมพิธีบวงสรวงสิ่งศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในงานกาชาดและงานของดี จังหวัดมุกดาหาร ประจำปี ๒๕๖๖ โดยมีส่วนราชการต่างๆ ในจังหวัด ร่วมพิธีบวงสรวง ณ บริเวณศาลหลักเมืองมุกดาหาร
ทั้งนี้ หน่วยงานต่างๆ ได้ร่วมเป็นตัวแทนชาวมุกดาหารในการจัดพิธีสักการะสิ่งศักดิ์ในจังหวัดมุกดาหาร ทั้งหมด ๙ แห่ง โดยเทศบาลเมืองมุกดาหารได้จัดพิธีบวงสรวงและสักการะพระพุทธสิงห์สอง วัดศรีบุญเรือง
![2.201626.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/07/2.201626.jpg)
![3.201628.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/07/3.201628.jpg)
![5.397766.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/07/5.397766.jpg)
![4.201624.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/07/4.201624.jpg)
![201619.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/07/201619.jpg)
![201632.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/07/201632.jpg)
![397852.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/07/397852.jpg)
![397858.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/07/397858.jpg)
![397859.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/07/397859.jpg)
![3083974.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/07/3083974.jpg)
![S__22323233.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/07/S__22323233.jpg)