วันที่ ๕ มกราคม ๒๕๖๖ เวลา ๑๐.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายนกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีฯ ร่วมพิธีเปิดศูนย์การเรียนรู้ด้านการปฐมพยาบาลฉุกเฉิน และการกู้ชีพขั้นพื้นฐาน มูลนิธิการกุศลมุกดาหาร ภายใต้การรับรองของสถาบันการแพทย์ฉุกเฉินแห่งชาติ ณ หอประชุม ๒๕๐ ปี มุกดาหาร โดยมูลนิธิการกุศลมุกดาหารได้จัดกิจกรรมการฝึกอบรมด้านการปฐมพยาบาลฉุกเฉินและการกู้ชีพขั้นพื้นฐานแก่ประชาชนและผู้ที่มีความสนใจ ซึ่งเทศบาลเมืองมุกดาหารได้ร่วมส่งเจ้าหน้าที่ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว เพื่อนำความรู้ไปประยุกต์ใช้ในการออกปฏิบัติหน้าที่ต่อไป
![1.323880997_538811028307863_1851874716357858688_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/05/1.323880997_538811028307863_1851874716357858688_n.jpg)
![3.396804.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/05/3.396804.jpg)
![3.3079115.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/05/3.3079115.jpg)
![4.3078792.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/05/4.3078792.jpg)