วันที่ ๓ มกราคม ๒๕๖๖ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้นางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรีฯ นำคณะผู้บริหาร รองปลัดเทศบาล หัวหน้าส่วนการงาน และผู้อำนวยการสถานศึกษา ให้การต้อนรับคณะข้าราชการโอนย้ายมาดำรงตำแหน่งภายใต้สังกัดเทศบาลเมืองมุกดาหาร ณ ห้องประชุมสภาเทศบาลฯ ชั้น ๓ โดยรับโอนข้าราชการ จำนวน ๔ ราย ดังนี้
๑. พ.จ.อ.อัครเดช โชติพงษ์ โอนมาดำรงตำแหน่ง ปลัดเทศบาลเมืองมุกดาหาร
๒. นางรัศมี แสนอุบล โอนมาดำรงตำแหน่ง ผอ. กองคลัง
๓. นายชัชพงศ์ วงศ์ษาแก้ว โอนมาดำรงตำแหน่ง รอง ผอ. รร.ทีโอเอวิทยา
๔. น.ส.มัทนียา นาโสก โอนมาดำรงตำแหน่ง พนักงานครูศพด.วัดคำสายทอง
![IMG_3555.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/03/IMG_3555.jpg)
![IMG_3556.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/03/IMG_3556.jpg)
![IMG_3554.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/03/IMG_3554.jpg)
![IMG_3557.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/03/IMG_3557.jpg)
![IMG_3558.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/03/IMG_3558.jpg)
![IMG_3559.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/03/IMG_3559.jpg)
![IMG_3561.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/03/IMG_3561.jpg)
![73F9B235-9557-4D6D-B030-A2C41B553114.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2023/01/03/73F9B235-9557-4D6D-B030-A2C41B553114.jpg)