วันที่ ๒๘ ธันวาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมโครงการจัดทำแผนสุขภาพชุมชนกองทุนหลักประกันสุขภาพ ประจำปีงบประมาณ ๒๕๖๖ โดยกองทุนหลักประกันสุขภาพเทศบาลเมืองมุกดาหาร ณ ห้องดุสิตา โรงแรมมุกดาหาร แกรนด์ โฮเทล โดยมีผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนการงาน ร่วมพิธีเปิดในครั้งนี้
โครงการจัดทำแผนสุขภาพชุมชนกองทุนหลักประกันสุขภาพฯ จัดทำขึ้นเพื่อสร้างหลักประกันสุขภาพให้กับประชาชนในพื้นที่ โดยได้รับความอนุเคราะห์ทีมวิทยากรจากศูนย์สุขภาพชุมชนเมือง โรงพยาบาลมุกดาหาร ที่มาบรรยายและจัดกิจกรรมการจัดทำแผนสุขภาพชุมชนให้กับชุมชนทั้ง ๓๔ ชุมชนและศูนย์พัฒนาเด็กเล็กทั้ง ๔ แห่ง ในเขตเทศาลเมืองมุกดาหาร รวมทั้งองค์กรภาครัฐและเอกชน
![IMG_1539.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/28/IMG_1539.jpg)
![S__20693038.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/28/S__20693038.jpg)
![S__20693040.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/28/S__20693040.jpg)
![IMG_1523.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/28/IMG_1523.jpg)
![IMG_1435.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/28/IMG_1435.jpg)
![IMG_1440.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/28/IMG_1440.jpg)