วันที่ ๒๗ ธันวาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๘.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายนางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรี พร้อมด้วย นายวิรยศ เรียมแสน รองปลัดเทศบาล หัวหน้าฝ่าย/งานเทศบาล ผู้ช่วยเหลือดูแลผู้สูงอายุ(CG) และอสม. ในพื้นที่ ร่วมมอบของขวัญ ผ้าห่ม และสวัสดีปีใหม่ ปีพุทธศักราช ๒๕๖๖ ร่วมกับนายวุฒิชัย เสาวโกมุท รองผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร ภายใต้โครงการ “คาราวานน้ำใจของขวัญปีใหม่ จากใจชาวมุกดาหาร” ตามนโยบายของนายวรญาณ บุญณราช ผู้ว่าราชการจัวหวัดมุกดาหาร
โครงการมีวัตถุประสงค์ที่จะส่งมอบของขวัญให้กลุ่มเปราะบาง กลุ่มผู้สูงอายุ และผู้ป่วยติดเตียง จำนวน ๙๑๑ ราย ทั้งหมด ๗ อำเภอ ในจังหวัดมุกดาหาร โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงานภาครัฐและเอกชนในจังหวัดมุกดาหาร ร่วมลงพื้นที่ตามเขตอำเภอต่าง ๆ ทั้งนี้ในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหารได้ดำเนินการมอบของขวัญกับกลุ่มเป้าหมาย จำนวนทั้งสิ้น ๒๔๙ ราย
![322162138_542394277803722_9194537399539702646_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/27/322162138_542394277803722_9194537399539702646_n.jpg)
![322470353_926947715136548_7678664778411486794_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/27/322470353_926947715136548_7678664778411486794_n.jpg)
![322368905_1182718665704938_6169577946158372310_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/27/322368905_1182718665704938_6169577946158372310_n.jpg)
![322541793_1153237115281498_9154662792205749831_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/27/322541793_1153237115281498_9154662792205749831_n.jpg)
![1.82451.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/27/1.82451.jpg)
![82517.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/27/82517.jpg)