๑๖ เมษายน ๓๕๖๓ เวลา ๑๗.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ฝ่ายป้องกันและรักษาความสงบ
และเจ้าหน้าที่เทศกิจ ทำการรณรงค์ให้พ่อค้า แม่ค้า และประชาชนที่มาซื้อสินค้า ให้มีการสวมใส่หน้ากากอนามัย เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัส COVID-19 ณ ตลาดชุมชนตาดแคน ๑
![01.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/17/01.jpg)
![02.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/17/02.jpg)
![243451.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/17/243451.jpg)
![243457.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/17/243457.jpg)
![243466.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/17/243466.jpg)
![243468.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/17/243468.jpg)