วันที่ ๑๙ ธันวาคม ๒๕๖๕ เวลา ๑๕.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรี พร้อมด้วยข้าราชการ พนักงานจ้าง ร่วมสวดมนต์ถวายพระพรแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ให้ทรงหายจากพระอาการประชวร ณ วัดรอยพระพุทธบาทภูมโนรมย์ อ.เมืองมุกดาหาร
![321038487_1795785920783146_2596539414059657330_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/20/321038487_1795785920783146_2596539414059657330_n.jpg)
![320808311_1188162892096387_3803344838507055167_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/20/320808311_1188162892096387_3803344838507055167_n.jpg)
![524301.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/12/20/524301.jpg)