๑๕ เมษายน ๒๕๖๓ เวลา ๐๙.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ฝ่ายป้องกันและรักษาความสงบ สำนักปลัดเทศบาล ร่วมกับ งานรักษาความสะอาด กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ทำการล้างทำความสะอาดตลาดราตรี และฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อ บริเวณรอบอาคาร คอกพักสัตว์ ภายในโรงฆ่าสัตว์เทศบาลเมืองมุกดาหาร เพื่อป้องการการแพร่ระบาดโรคติดเชื้อ COVID-19 ตามแผนปฎิบัติการล้างทำความสะอาดและฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อในพื้นที่จุดเสี่ยงในเขตเทศบาลเมืองมุกดาหาร
![015e8f4ad54497a164.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/15/015e8f4ad54497a164.jpg)
![238781.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/15/238781.jpg)
![238783.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/15/238783.jpg)
![238810.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/15/238810.jpg)
![238811.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/15/238811.jpg)
![991.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/15/991.jpg)
![992.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/15/992.jpg)
![993.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/15/993.jpg)
![994.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/15/994.jpg)
![995.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/15/995.jpg)