วันที่ ๒๘ พฤศจิกายน ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรี มอบยหมาย ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ปฎิบัติการรื้อถอน ร้านค้า บริเวณหัวมุมซอยราษฎร์อุทิศ ข้างวัดยอดแก้วศรีวิชัย ตามที่ได้ประชุมทำความเข้าใจกับผู้ประกอบการ/ประชาชน ที่ตั้งขายในซอยข้างวัดต่างๆ เพื่อเป็นการจัดระเบียบตลาดอินโดจีนให้สวยงาม สะอาด และปลอดภัยในการรองรับประชาชนและนักท่องเที่ยวผู้มาใช้บริการต่อไป
![1.2939787.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/28/1.2939787.jpg)
![3.2939800.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/28/3.2939800.jpg)