วันที่ ๑๖ พฤศจิกายน ๒๕๖๕ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งหารให้ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ร่วมกับ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม งานรักษาความสะอาด ทำการคืนพื้นถนน ซอยบริหารชนบทและซอยราษฎร์อุทิศ บริเวณข้างวัดศรีมงคลใต้และข้างวัดยอดแก้วศรีวิชัย ซึ่งเป็นเส้นทางเข้าสู่ตลาดอินโดจีน เพื่อพัฒนาจัดระเบียบพื้นที่และเพื่อให้เกิดความสะดวกในการสัญจรเข้า-ออก ตลาดอินโดจีนต่อไป
![2.2890128.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/16/2.2890128.jpg)
![3.55142.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/16/3.55142.jpg)
![55153.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/16/55153.jpg)