วันที่ ๑๐ พฤศจิกายน ๒๕๖๕ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ร่วมกับ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม นำเจ้าหน้าที่ดำเนินการจัดระเบียบพัฒนาทำความสะอาด ซอยศศิวงศ์ บริเวณด้านข้างวัดยอดแก้วศรีวิชัย และตรวจความเรียบร้อยของตลาดอินโดจีน โดยขอความร่วมมือผู้ประกอบการร้านค้าให้งดนำสินค้ามาวางจำหน่ายบนทางเท้า เพื่อความเป็นระเบียบและความสะดวกของประชาชนและนักท่องเที่ยว
![2.2873390.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/10/2.2873390.jpg)
![2873391.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/10/2873391.jpg)
![3.2873779.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/10/3.2873779.jpg)