วันที่ ๔ พฤศจิกายน ๒๕๖๕ เวลา ๑๐.๐๐ น. เทศบาลเมืองุมกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมาย ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย นำชุดเทศกิจ ลงพื้นที่เจรจาและทำความเข้าใจกับผู้ประกอบการตลาดอินโดจีนที่ตั้งร้านค้าบนผิวจราจร ซอยศศิวงศ์และบริเวณด้านข้างวัดยอดแก้วศรีวิชัย โดยเทศบาลเมืองมุกดาหาร ได้ชี้แจงกับผู้ประกอบการว่า ด้วยเทศบาลฯ มีเหตุจำเป็นให้ร้านค้าดังกล่าวดำเนินการรื้อถอนและย้ายร้านค้าออกจากพื้นผิวจราจร เพื่อความคล่องตัวในการสัญจรบริเวณดังกล่าว ซึ่งผู้ประกอบการได้ให้ความร่วมมือตามคำชี้แจง และฝ่ายป้องกันฯ ร่วมกับผู้ประกอบการ จะดำเนินการรื้อถอน ขนย้าย สิ่งของ และร้านค้า ในวันที่ ๗ พฤศจกิายน ๒๕๖๕ ต่อไป
![2.2854985.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/04/2.2854985.jpg)
![2.2854992.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/11/04/2.2854992.jpg)