เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้งานสัตวแพทย์ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ดำเนินการติดตั้งอ่างล้างมือ สำหรับผู้ประกอบการซึ่งมาติดต่อดำเนินการฆ่าสัตว์ ด้านหน้าสำนักงานโรงฆ่าสัตว์เทศบาลเมืองมุกดาหาร พร้อมแนะนำผู้มาติดต่อสวมหน้ากากอนามัย หย่อนเอกสารใบเคลื่อนย้ายสัตว์ ใบรับรองการฆ่าสัตว์ ลงในกล่องเอกสารเพื่อลดการสัมผัส และฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อ บริเวณรอบอาคาร คอกพักสัตว์ ภายในโรงฆ่าสัตว์เทศบาลเมืองมุกดาหาร
![01.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/01/01.jpg)
![02.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/01/02.jpg)
![03.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/01/03.jpg)
![04.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/01/04.jpg)
![05.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/01/05.jpg)
![06.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/01/06.jpg)
![S__34807888.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/01/S__34807888.jpg)
![S__34807890.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/01/S__34807890.jpg)
![S__34807891.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/01/S__34807891.jpg)
![S__34807892.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/01/S__34807892.jpg)
![S__34807893.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/01/S__34807893.jpg)
![S__34807894.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/04/01/S__34807894.jpg)