วันที่ ๒๑ ตุลาคม ๒๕๖๕ เทศบาลเมืองมุกกดาหาร โดยงานป้องกันและควบคุมโรคติดต่อ กองสาธารณสุข จัดกิจกรรมสอนเด็กล้างมือเจ็ดขั้นตอน ณ โรงเรียนอนุบาลเมืองมุก และศูนย์พัฒนาเด็กเล็กวัดคำสายทอง เนื่องในกิจกรรมวันล้างมือโลก (Global Handwashing Day) ซึ่งตรงกับวันที่ ๑๕ ตุลาคม เพื่อสร้างความเข้าใจและตระหนักในการล้างมืออย่างถูกวิธี ซึ่งการล้างมือเป็นการป้องกันและหยุดการแพร่กระจายของโรคได้อย่างมีประสิทธิภาพ
![1.covS__29516132.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/21/1.covS__29516132.jpg)
![2.S__29516139.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/21/2.S__29516139.jpg)
![3.S__29516137.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/21/3.S__29516137.jpg)