วันที่ ๒๐ ตุลาคม ๒๕๖๕ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมาย นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรี และเจ้าหน้าที่กองสวัสดิการ ร่วมกับ วิทยาลัยชุมชนมุกดาหาร ลงพื้นที่ชุมชนสามัคคีธรรม ได้จัดประชุมร่วมกับศูนย์ ศจพ.ทม. ในรูปแบบ Poverty Forum ในโครงการวิจัยเพื่อแก้ไขปัญหาความยากจนแบบเบ็ดเสร็จและแม่นยำในจังหวัดมุกดาหาร ณ บ้านประธานชุมชน โดยแหล่งทุนวิจัยจาก หน่วยบริหารและจัดการทุนด้านการพัฒนาระดับพื้นที่ (บพท.)
![2.345576.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/20/2.345576.jpg)
![3.345575.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/20/3.345575.jpg)
![4.345580.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/20/4.345580.jpg)