วันที่ ๑๙ ตุลาคม ๒๕๖๕ เทศบาลเมืองมุกดาาหร โดยงานป้องกันและควบคุมโรคติดต่อ กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม ออกจัดกิจกรรมสอนล้างมือเนื่องในวันล้างมือโลก (Global Handwashing Day) ๑๕ ตุลาคม ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กนาโป-โคกสุวรรณ(๒๕๔๘) และศูนย์พัฒนาเด็กเล็กวัดศรีบุญเรือง เพื่อให้เด็กและบุคคลากรของศูนย์พัฒนาเด็กเล็กได้เรียนรู้และตระหนักถึงการล้างมืออย่างถูกสุขลักษณะ ซึ่งเป็นมาตรการหลักในการป้องกันและหยุดการแพร่กระจายของโรค
![2.S__29507752.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/19/2.S__29507752.jpg)
![3.S__29507772.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/19/3.S__29507772.jpg)
![S__29507771.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/19/S__29507771.jpg)