วันที่ ๑๒ ตุลาคม ๒๕๖๕ เวลา ๑๓.๓๐ น. ศูนย์ฝึกอบรมการดับเพลิงขั้นต้น และอพยพหนีไฟ เทศบาลเมืองมุกดาหาร และ ศูนย์อำนวยการความปลอดถัยทางถนน (ศปถ.เทศบาลเมืองมุกดาหาร) โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ได้อนุเคราะห์ สนับสนุน ศูนย์ฝึกย่อยนักศึกษาวิชาทหาร(นศท.) โรงเรียนมุกดาหาร ในการฝึกอบรมด้านการป้องกันและระงับอัคคีภัยขั้นต้น และการฝึกอบรมให้ความรู้ในด้านการป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน และให้นักศึกษาวิชาทหาร ได้ร่วมกันทำการรณรงค์การขับขี่รถจักรยานยนต์ปลอดภัย ใส่หมวกนิรภัย ๑๐๐%
![4854204fca5d32108.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/13/4854204fca5d32108.jpg)
![26117d05993f0c619.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/13/26117d05993f0c619.jpg)
![5f772a00662ad25bf.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/13/5f772a00662ad25bf.jpg)
![3531de0fca3520ec6.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/13/3531de0fca3520ec6.jpg)