วันที่ ๑๑ ตุลาคม ๒๕๖๕ เวลา ๑๑.๑๑ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมาย นางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ และนางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรี ร่วมพิธีบวงสรวงพญานาค ๔ ตระกูล บริเวณสี่แยกหอนาฬิกา งานมหัศจรรย์มุกดาหาร ๓ พิภพ “พิธีจุดเทียนขึ้นภู บูชาพระใหญ่”สมโภชพระพุทธมิ่งมงคลมุกดาหาร โดยจังหวัดมุกดาหาร ทั้งนี้มี ฯพณฯ พลตำรวจเอกประชา พรหมนอก เป็นประธานในพิธี กิจกรรมในวันนี้ ประกอบด้วย การบวงสรวงพญานาค ๔ ตระกูล งานทอดกฐิน ๓ พิภพกฐินแห่เมือง งานจุดเทียนขึ้นภูบูชาพระใหญ่ วัดภูมโนรมย์ และจุดพลุฉลองเมือง
![169422.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/11/169422.jpg)
![169423.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/11/169423.jpg)
![DF44F879-3433-4316-A440-A6AF83AC8925.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/11/DF44F879-3433-4316-A440-A6AF83AC8925.jpg)
![85574B34-B8D1-40E4-A58A-56106B46FD82.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/11/85574B34-B8D1-40E4-A58A-56106B46FD82.jpg)