วันที่ ๕ ตุลาคม ๒๕๖๕ เวลา ๑๐.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมาย นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรี ร่วมประชุมคณะทำงานสมาคมเครือข่าย “มุกดาหารเมืองสามธรรม” เตรียมการจัดงาน มหัศจรรย์ มุกดาหาร ๓ พิภพ ณ ห้องประชุมย่อย สถานีเรือ นรข.มุกดาหาร เพื่อรวบรวมรายละเอียดการจัดงานพิธีสวดมนต์เมืองในลำน้ำโขง ร่วมลอยกระจู้บูชาพระพุทธเจ้าและขอขมาพระแม่คงคา ทำบุญกฐิน ๓ พิภพ ณ บริเวณท่าน้ำแม่น้ำโขง สะพานมิตรภาพ ไทย-ลาว แห่งที่ ๒ เพื่อสืบสานงานกิจกรรมนี้ เป็นปีที่ ๒ ของจังหวัดมุกดาหาร
![2761954.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/05/2761954.jpg)
![2761953.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/10/05/2761953.jpg)