วันที่ ๒๙ กันยายน ๒๕๖๕ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งการให้ ฝ่ายป้องกันฯ ทำการตัดต้นตีนเป็ด ที่ตลาดอินโดจีน เพื่อป้องกันการหักโค่นล้มทับร้านค้าตลาดอินโดจีน ประชาชนและนักท่องเที่ยว และเพื่อให้เกิดความมั่นใจและปลอดภัยในช่วงการจัดงานประเพณีแข่งเรือออกพรรษา ประจำปี ๒๕๖๕
![2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/29/2.jpg)
![4876149b98b55faf5.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/29/4876149b98b55faf5.jpg)
![323148539129d349c.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/29/323148539129d349c.jpg)