วันที่ ๒๘ กันยายน ๒๕๖๕ เวลา ๑๓.๓๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร ร่วมกับ การไฟฟ้าส่วนภูมิภาคจังหวัดมุกดาหาร ออกดำเนินการกิจกรรมตรวจสอบระบบไฟฟ้าในครัวเรือน เพื่อความปลอดภัยในการใช้ไฟฟ้า กลุ่มเป้าหมายในครั้งนี้คือ ตลาดอินโดจีน โดยเน้นตรวจสอบจุดที่เสี่ยงภัยมาก จากผลการตรวจสอบพบว่า มีร้านค้า ไฟรั่วลงกราวด์ จำนวน ๓ ร้าน สายไฟใต้มิเตอร์หลวม จำนวน ๓ ร้าน แป้นไม้ยึดมิเตอร์ที่เสาไฟฟ้า ผุพัง จำนวน ๕ จุด ซึ่ง เจ้าหน้าที่การไฟฟ้า จะทำการซ่อมแซมให้เกิดความปลอดภัยต่อไป
![2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/28/2.jpg)
![3a3e0d3d0f851a7a2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/28/3a3e0d3d0f851a7a2.jpg)
![43e5569114666d478.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/28/43e5569114666d478.jpg)
![570ecf6dd9e34e26b.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/28/570ecf6dd9e34e26b.jpg)