วันที่ ๑๙ กันยายน ๒๕๖๕ เวลา ๑๓.๒๐ น. ตามที่นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ได้สั่งการให้ ฝ่ายป้องกันฯ นำเจ้าหน้าที่ลงพัฒนาความสะอาดและปรับปรุงทัศนียภาพของเรือมุกดาหารปริ้นเซส วันนี้ คณะผู้บริหารจากเทศบาลเมืองมุกดาหาร นำโดยคุณแม่ มัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร น.ส.ดาวดวงดี พัฒนาธนทรัพย์ เลขานุการนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร พร้อมคณะหัวหน้าส่วนราชการและเจ้าหน้าที่จัดงานประเพณีแข่งเรือฯ ได้ลงตรวจเรือมุกดาหารปริ้นเซส ที่อาคารท่าเทียบเรือ เพื่อเตรียมความในการจัดงานประเพณีแข่งเรือยาวออกพรรษาที่จะถึงนี้
![2136cb2e6e65b0d7f.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/19/2136cb2e6e65b0d7f.jpg)
![3176b11ceb367aacc.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/19/3176b11ceb367aacc.jpg)
![42cd8588501ca9346.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/19/42cd8588501ca9346.jpg)
![129143.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/19/129143.jpg)
![128504.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/09/19/128504.jpg)