วันที่ ๒ มีนาคม ๒๕๖๓ เวลา ๐๘.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้นายเฉลียว ดีวงศ์ รองนายกเทศมนตรีฯ นำคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนฯ ร่วมพิธีถวายราชสักการะเนื่องใน “วันมาตรฐานฝีมือแรงงานแห่งชาติ”ประจำปี ๒๕๖๓ ณ ห้องแก้วมุกดา ศาลากลางจังหวัดมุกดาหาร ซึ่งเป็นวันที่มีการถวายพระราชสมัญญา “พระบิดาแห่งมาตรฐานการช่างไทย”แด่พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร เพื่อเป็นการเทิดพระเกียรติที่ทรงพระปรีชาสามารถด้านการช่าง รวมทั้งทรงให้ความสำคัญในการพัฒนาฝีมือแรงงานของช่างไทยให้มีมาตรฐาน
![01.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/03/02/01.jpg)
![02.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/03/02/02.jpg)
![03.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/03/02/03.jpg)
![04.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/03/02/04.jpg)
![05.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/03/02/05.jpg)
![06.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/03/02/06.jpg)