วันที่ ๑๘ สิงหาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๗.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ลงสำรวจจุดที่น้ำเอ่อท่วมบ้าน ตึก ร้านค้าของประชาชน ถนนสมุทรศักดารักษ์ บริเวณสามแยกมูลนิธิมุกดาหาร จากการตรวจสอบพบว่า จุดนี้เป็นที่ลุ่มรับน้ำไหลมาตามพื้นถนน ซึ่งช่องระบายน้ำมีขนาดเล็ก แคบ ไม่สามารถระบายน้ำได้ทันและเกิดน้ำเอ่อท่วม เบื้องต้นได้นำกระสอบทรายมาปิดกั้นน้ำท่วมตามคำร้องของประชาชน และประสาน กองช่าง พิจารณาแนวทางการแก้ไขปัญหาต่อไป
![11bb1381d92e54317.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/18/11bb1381d92e54317.jpg)
![22c81bce7823b52f8.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/18/22c81bce7823b52f8.jpg)