วันที่ ๑๕ สิงหาคม ๒๕๖๕ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ สั่งการให้ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ออกจัดระเบียบสายสื่อสาร กำจัดเถาว์วัลย์ ในแนวสายไฟฟ้า สายสื่อสาร และจัดระเบียบทางเท้า ทั้งขอความร่วมมือร้านค้าบนทางเท้าให้จัดพื้นที่ขายที่เหมาะสม ไม่กีดขวางทางเท้า ถนนพิทักษ์พนมเขต บริเวณด้านหน้าศูนย์อาหารและศูนย์จำหน่ายสินค้า เทศบาลเมืองมุกดาหาร เพื่อให้เกิดความปลอดภัย เกิดความสะอาดสวยงาม
![2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/15/2.jpg)
![3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/15/3.jpg)
![4.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/15/4.jpg)