วันที่ ๑๒-๑๓ สิงหาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ มอบหมาย ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย นำเจ้าหน้าที่ชุดเตรียมพร้อมประจำวัน และเจ้าหน้าที่สายตรวจจักรยาน ออกทำการพัฒนาลอกคลองตามจุดต่างๆ ดำเนินการกำจัดขยะ กำจัดวัชพืช ป้องกันน้ำท่วมที่ คลองหินอ่าง คลองร่องปอ และห้วยคำสายทอง เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง โดยมีนางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรี ร่วมให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ในการปฏิบัติงาน
![1.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/14/1.jpg)
![2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/14/2.jpg)
![3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/14/3.jpg)
![6.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/14/6.jpg)
![4.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/14/4.jpg)
![7.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/14/7.jpg)