วันที่ ๗ สิงหาคม ๒๕๕๖๕ นี้ นางสุวรรณี ตั้งปณฺธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมาย ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรี พร้อมฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ลงพื้นที่พบปะและประชุมกับประชาชน เพื่อแก้ไขปัญหาน้ำท่วมถนนและท่วมบ้านเรือนประชาชนซ้ำซาก ซอยจำปาหอม ชุมชนคำหอย โดยมีสภาเทศบาลเมืองมุกดาหาร นำโดย นายจิตธนา แสงเขียว ประธานสภาเทศบาล นายจำเนียร ทานะสิทธิ์ นายสังข์ทอง พึ่งตน นายกฤษณา นามมูลตรี พร้อมประชาชน ผู้ได้รับความเดือดร้อน มาร่วมประชุม หาทางออกร่วมกัน เบื้องต้นได้ข้อสรุปว่า ควรให้ขุดวางแนวท่อพลาสติก ระบายน้ำข้ามไปลงที่ซอยถัดไป และจุดที่น้ำลงไปนั้น ให้ขุดวางแนวท่อลงไปที่ลุ่ม ที่ไม่มีบ้านเรือนประชาชน โดยจะประสานงานกองช่างให้ดำเนินการต่อไป
![2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/08/2.jpg)
![3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/08/3.jpg)
![4.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/08/4.jpg)