วันที่ ๓ สิงหาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๘.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมาย นางดาวดวงดี เลขานุการนายกเทศมนตรี นายบุญเรือง ไชยรัตน์ นายสุรชาติ ทองสองชั้น สมาชิกสภาเทศบาล ร่วมกับ เจ้าหน้าที่ฝ่ายป้องกันฯ และเจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขฯ และ ทหารเรือ จากหน่วยเรือรักษาความสงบเรียบร้อยตามลำแม่น้ำโขงมุกดาหาร (นรข.) ร่วมกันพัฒนา ตัดต้นไม้ กำจัดวัชพืช หญ้า ริมตลิ่งแม่น้ำโขง บริเวณหน้าวัดโพธิ์ศรีแก้ว ชุมชนนาโปน้อย เพื่อให้เกิดความสะอาด ปลอดภัยกับประชาชน และเพื่อเตรียมพร้อมรับการจัดงานประเพณีแข่งเรือออกพรรษาในเดือนตุลาคม
![204c15ad634ad2a63.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/03/204c15ad634ad2a63.jpg)
![3-2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/03/3-2.jpg)
![4e93f03177065d04a.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/08/03/4e93f03177065d04a.jpg)