วันที่ ๒๓ กรกฎาคม ๒๕๖๕ เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นำเจ้าหน้าที่ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ชุดเทศกิจ ร่วมกับ จร.สภ.เมืองมุกดาหาร ทำการทาสีจราจร ขาว-แดง ที่บริเวณทางแยกถนนสองนางสถิตย์-ถนนสมุทรศักดารักษ์ และแยกโรงแรมฮั่งนำ เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยในการใช้รถใช้ถนน และป้องกันการเกิดอุบัติเหตุทางถนน ตามโครงการสมาร์ทเซฟตี้โซน
![2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/25/2.jpg)
![3-2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/25/3-2.jpg)
![5.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/07/25/5.jpg)