วันที่ ๒๓ มิถุนายน ๒๕๖๕ เวลา ๘.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ดาบตำรวจวิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรี นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรี นายสังข์ทอง พึ่งตน นายกฤษณา นามมูลตรี สมาชิกสภาเทศบาล เขต ๓ นายธวัชชัย เพียราช รองปลัดเทศบาล นายวสุ กาญจนกุล หัวหน้าสำนักปลัด นายชัยณรงค์ แสงพันธ์ ผอ.กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม นำเจ้าหน้าที่งานศูนย์บริการสาธารณสุข กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม และกองสวัสดิการสังคม เทศบาลเมืองมุกดาหาร ลงพื้นที่เยี่ยมประชาชนผู้ด้อยโอกาส ผู้พิการ และผู้ป่วยติดเตียง พื้นที่เขตเทศบาลเมืองมุกดาหารจำนวน ๖ ราย ๓ ชุมชน ได้แก่ ชุมชนคำหอย ชุมชนแก่นศิลานาลมโชย ชุมชนคำสายทอง
ดำเนินการออกเยี่ยมและให้การช่วยเหลือกับผู้ป่วย บรรเทาทุกข์เบื้องต้นและรับฟังปัญหาความต้องการ รวมทั้งให้คำแนะนำ เสนอแนะวิธีการดูแลผู้ป่วยติดเตียง ผู้พิการ พร้อมทั้งมอบเครื่องอุปโภคบริโภคเป็นการช่วยเหลือในเบื้องต้น
![1.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/23/1.jpg)
![2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/23/2.jpg)
![4.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/23/4.jpg)
![299662.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/23/299662.jpg)
![3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/23/3.jpg)
![299674-1.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/23/299674-1.jpg)