วันที่ ๑๖ มิถุนายน ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น. เทศบาลเมืองมุกดาหาร โดยนางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นำเจ้าหน้าที่ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย งานรักษาความสงบ(เทศกิจ) บูรณาการร่วมกับคณะครูและนักเรียนโรงเรียนมุกดาหาร ดำเนินการทาสีทางม้าลายบริเวณด้านหลังโรงเรียนมุกดาหาร ถนนดำรงค์มุกดา เพื่อความปลอดภัยของนักเรียนและผู้ใช้ถนน โดยเฉพาะช่วงเช้าและเย็นซึ่งเป็นชั่วโมงเร่งด่วนที่มีการรับ-ส่งนักเรียนเป็นประจำ
![1.11.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/17/1.11.jpg)
![2.23.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/17/2.23.jpg)
![3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/17/3.jpg)
![4.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/17/4.jpg)