วันที่ ๑๖ มิถุนายน ๒๕๖๕ เวลา ๐๘.๓๐ น.นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให ้นางมัลลิกา โภคสวัสดิ์ รองนายกเทศมนตรี ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรี นายจิตธนา แสงเขียว ประธานสภาเทศบาล นายเกรียงไกร ไหลหลั่งสมาชิกสภาเทศบาลเขต ๒ นายธวัชชัย เพียราช นายวิรยศ เรียมแสน รองปลัดเทศบาล พร้อมผู้อำนวยการและหัวหน้าส่วนการงาน นำเจ้าหน้าที่งานศูนย์บริการสาธารณสุข กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม และกองสวัสดิการสังคม เทศบาลเมืองมุกดาหาร ลงพื้นที่เยี่ยมประชาชนผู้ด้อยโอกาส ผู้พิการ และผู้ป่วยติดเตียง พื้นที่เขตเทศบาลเมืองมุกดาหารจำนวน ๗ ราย ๓ ชุมชน ได้แก่ ศรีมงคลยอดแก้ว ดอนมุกดา แก้วกินรี
ดำเนินการออกเยี่ยมและให้การช่วยเหลือกับผู้ป่วย บรรเทาทุกข์เบื้องต้นและรับฟังปัญหาความต้องการ รวมทั้งให้คำแนะ นำเสนอแนะวิธีการดูแลผู้ป่วยติดเตียง ผู้พิการ พร้อมทั้งมอบเครื่องอุปโภคบริโภคเป็นการช่วยเหลือในเบื้องต้น
![32466398003b2782d.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/16/32466398003b2782d.jpg)
![2a0dde7a826f85acc.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/16/2a0dde7a826f85acc.jpg)
![18c2273eeae887cc9.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/16/18c2273eeae887cc9.jpg)