วันที่ ๑๕ มิถุนายน ๒๕๖๕ เวลา ๘.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางพชรวรรณ จันทรสาขา รองนายกเทศมนตรี นางดาวดวงดี พัฒนาธนทรัพย์ เลขานุการนายกเทศมนตรี นายบุญเรือง ไชยรัตน์ สมาชิกสภาเทศบาลเขต ๑ พร้อมผู้อำนวยการและหัวหน้าส่วนการงาน นำเจ้าหน้าที่งานศูนย์บริการสาธารณสุข กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม และกองสวัสดิการสังคม เทศบาลเมืองมุกดาหาร ลงพื้นที่เยี่ยมประชาชนผู้ด้อยโอกาส ผู้พิการ และผู้ป่วยติดเตียง พื้นที่เขตเทศบาลเมืองมุกดาหารจำนวน ๗ ราย ๒ ชุมชน ได้แก่ ร่วมพัฒนาศรีมงคล ศรีมุกดาหาร ๑
โดยออกเยี่ยมและให้การช่วยเหลือกับผู้ป่วย บรรเทาทุกข์เบื้องต้นและรับฟังปัญหาความต้องการ รวมทั้งให้คำแนะนำ เสนอแนะวิธีการดูแลผู้ป่วยติดเตียง ผู้พิการ พร้อมทั้งมอบเครื่องอุปโภคบริโภคเป็นการช่วยเหลือในเบื้องต้น
![81009209a664d48aefe2f020c6ba7e2d.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/15/81009209a664d48aefe2f020c6ba7e2d.jpg)
![1.1.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/15/1.1.jpg)
![02.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/15/02.jpg)
![4.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/15/4.jpg)