๑๕ มิถุนายน ๒๕๖๕ เวลา ๐๗.๐๐ – ๐๗.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งการให้ ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย นำเจ้าหน้าที่ฝ่ายในฐานะ คณะทำงานศูนย์ปฎิบัติการความปลอดภัยทางถนน เทศบาลเมืองมุกดาหาร ออกทำการรณรงค์การป้องกันและลดอุบัติเหตุทางถนน รณรงค์สวมหมวกนิรภัย ๑๐๐% ต่อเนื่องจากการรณรงค์ที่ผ่านมา ถนนชยางกูร บริเวณสี่แยก ธกส. เพื่อสร้างความตระหนักรู้เรื่องความปลอดภัยในการสัญจรบนท้องถนน พร้อมทั้งดำเนินการแก้ไขปรับปรุง ทาสีจราจร ขาว-แดง ซ่อมแซมผิวทางเท้า ถนนพิทักษ์พนมเขต เพื่อให้เกิดความปลอดภัยในการใช้ถนน
![S__9265198.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/15/S__9265198.jpg)
![2472020.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/15/2472020.jpg)
![2472008.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/15/2472008.jpg)
![17738.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/15/17738.jpg)