วันที่ ๑๔ มิถุนายน ๒๕๖๕ เวลา ๘.๓๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ดาบตำรวจวิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรี นางดาวดวงดี พัฒนาธนทรัพย์ เลขานุการนายกเทศมนตรี นายธวัชชัย เพียราช นายวิรยศ เรียมแสน รองปลัดเทศบาลเมืองมุกดาหาร นายบุญเรือง ไชยรัตน์ สมาชิกสภาเทศบาลเขต ๑ พร้อมผู้อำนวยการและหัวหน้าส่วนการงาน นำเจ้าหน้าที่งานศูนย์บริการสาธารณสุข กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม และเจ้าหน้าที่กองสวัสดิการสังคม เทศบาลเมืองมุกดาหาร ลงพื้นที่เยี่ยมประชาชนผู้ด้อยโอกาส ผู้พิการ และผู้ป่วยติดเตียง พื้นที่เขตเทศบาลเมืองมุกดาหารจำนวน ๑๕ ราย ๓ ชุมชน ได้แก่ ตาดแคน ๑ ตาดแคน ๒ และ ตาดแคน ๓
โดยออกเยี่ยมและให้การช่วยเหลือกับผู้ป่วย บรรเทาทุกข์เบื้องต้นและรับฟังปัญหาความต้องการ รวมทั้งให้คำแนะนำ เสนอแนะวิธีการดูแลผู้ป่วยติดเตียง ผู้พิการ พร้อมทั้งมอบเครื่องอุปโภคบริโภคเป็นการช่วยเหลือในเบื้องต้น
![01.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/14/01.jpg)
![02.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/14/02.jpg)
![3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/14/3.jpg)
![021.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/06/14/021.jpg)