๒๑ เมษายน ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๓๐ น. นายเฉลิมพล มั่งคั่ง ผู้ว่าราชการจังหวัดมุกดาหาร เป็นประธานการประชุมคัดเลือกสตรีไทยดีเด่นจังหวัดมุกดาหาร ประจำปี ๒๕๖๕ โดยมี นางอิสรีย์ มั่งคั่ง นายกเหล่ากาชาดจังหวัดมุกดาหาร พร้อมด้วยคณะกรรมการที่ได้รับการแต่งตั้งเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคของมนุษย์จังหวัดมุกดาหาร
โดยงาน “วันสตรีไทย” ประจำปี ๒๕๖๕ มีวัตถุประสงค์เพื่อเฉลิมพระเกียรติในโอกาสมหามงคลที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เฉลิมพระชนมพรรษา ๗๐ พรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เฉลิมพระชนมพรรษา ๙๐ พรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เฉลิมพระชนมพรรษา ๔๔ พรรษา และสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี เฉลิมพระชนมายุ ๖๗ พรรษา ซึ่งในการจัดงานครั้งนี้ ประกอบด้วยกิจกรรมสำคัญได้แก่ การคัดเลือกสตรีไทยทั่วประเทศ ซึ่งมีประวัติและผลงานโดดเด่นเป็นที่ประจักษ์และยอมรับของบุคคล ชุมชนและสังคมในภาพรวม จำนวน ๙๑ รายเพื่อเข้ารับพระราชทานโล่เชิดชูเกียรติประจำปี ๒๕๖๕ ในวันจันทร์ที่ ๑ สิงหาคม ๒๕๖๕ ณ TRUR ICON HALL ชั้น ๗ ศูนย์การค้าไอคอนสยามกรุงเทพมหานคร ตามหลักเกณฑ์และคุณสมบัติ สตรีไทยฯ ที่กำหนดจังหวัดละ ๑ คน
จังหวัดมุกดาหารได้พิจารณาคัดเลือกสตรีไทยดีเด่นจังหวัดมุกดาทาร ประจำปี ๒๕๖๕ ได้แก่ “ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ ” นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร
ซึ่งเป็นบุคคลที่มีคุณสมบัติตามหลักเกณฑ์ สตรีไทยดีเด่น ประจำปี ๒๕๖๕
![1.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/04/22/1.jpg)
![2.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/04/22/2.jpg)
![3.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/04/22/3.jpg)
![5.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/04/22/5.jpg)
![7.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/04/22/7.jpg)
![9.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2022/04/22/9.jpg)