วันที่ ๑๘ มกราคม ๒๕๖๓ เวลา ๐๘.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรี นำคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนฯ ร่วมพิธีถวายราชสักการะเนื่องใน “วันยุทธหัตถีสมเด็จพระนเรศวรมหาราช” เพื่อเป็นการแสดงออกถึงความจงรักภักดีและน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ที่ทรงบำเพ็ญพระราชกรณีกิจอันทรงคุณประโยชน์แก่แผ่นดินและทำนุบำรุงบ้านเมืองให้เจริญรุ่งเรืองสืบมาถึงปัจจุบัน ณ ห้องประชุมแก้วมุกดา ศาลากลางจังหวัดมุกดาหาร
![01.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/19/01.jpg)
![02.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/19/02.jpg)
![03.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/19/03.jpg)
![04.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/19/04.jpg)
![05.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/19/05.jpg)