วันที่ ๑ มกราคม ๒๕๖๓ เวลา ๐๗.๐๐ น. นายชยันต์ ศิริมาศ ผู้ว่าราชการจังหวัดุมุกดาหาร หัวหน้าส่วนราชการ คณะผู้บริหารเทศบาลเมืองมุกดาหาร ร่วมกับพี่น้องประชาชนชาวจังหวัดมุกดาหาร ร่วมทำบุญตักบาตร ข้าวสารอาหารแห้ง ในวันขึ้นปีใหม่ ๒๕๖๓ เพื่อความเป็นสิริมงคล ณ สวนสาธารณะเฉลิมพระเกียรติกาญจนาภิเษก เทศบาลเมืองมุกดาหาร
![1577967857598.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/02/1577967857598.jpg)
![1577967855681.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/02/1577967855681.jpg)
![1577967854123.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/02/1577967854123.jpg)
![1577967852617.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/02/1577967852617.jpg)
![1577967851153.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/02/1577967851153.jpg)
![1577967849442.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/02/1577967849442.jpg)
![1577967847960.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/02/1577967847960.jpg)
![1577967846056.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/02/1577967846056.jpg)
![1577967843534.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/02/1577967843534.jpg)
![1577967841960.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2020/01/02/1577967841960.jpg)