วันที่ ๒๔ กรกฎาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๕.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งการให้ นายอดุล ศิริมันต์ หัวหน้าฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารภัย พร้อมชุดเทศกิจ ลงตรวจตราและจัดความเป็นระเบียบเรียบร้อยที่ตลาดเทศบาล ๒ พร้อมตรวจตราความสะอาดบริเวณตลาดพบว่า ยังมีการสะสมขยะและเก็บขยะไว้ใต้แผงจำหน่าย เบื้องต้นได้ประสานเจ้าหน้าที่ฝ่ายรักษาความสะอาด กองสาธารณสุขและสิ่งปวดล้อม เข้าทำความสะอาดและเก็บขนขยะออกไป ทั้งนี้ เจ้าหน้าที่ได้ขอความร่วมมือร้านค้าห้ามทำน้ำหกเรี่ยราดลงพื้นทางเดิน และห้ามตั้งร้านค้าล้ำล้นออกมากีดขวางทางเดิน เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยของตลาดต่อไป
![S__179683338.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/24/S__179683338.jpg)
![748816_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/24/748816_0.jpg)
![143750_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/24/143750_0.jpg)