วันที่ ๑๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร สั่งการให้ ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร ลงพื้นที่ติดตามการดำเนินการเปิดทางระบายน้ำที่คลองร่องปอ เนื่องจากมีขยะไหลมาอุดตัน ทำให้น้ำไหลระบายไม่สะดวก
![S__18522142_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/18/S__18522142_0.jpg)
![S__18522145_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/18/S__18522145_0.jpg)
ที่ชุมชนตาดแคน ซอยนิติรัฐ เวลา ๐๙.๐๐ น. เจ้าหน้าที่ป้องกันฯ ออกปฎิบัติหน้าที่สูบน้ำท่วมขัง ตรวจสอบแล้วพบว่ามีเศษขยะและวัชพืชไปอุดตันทางระบายน้ำทำให้น้ำไหลไม่สะดวก จึงได้ทำการนำขยะและวัชพืชออก ทำให้ระบายน้ำได้อย่างสะดวกเรียบร้อย
![1497_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/18/1497_0.jpg)
![1498_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/18/1498_0.jpg)