วันที่ ๑๗ กรกฎาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๐๐ น. นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ ด.ต.วิเชียร พรมจันทร์ รองนายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร เป็นประธานในพิธีเปิดการฝึกอบรมโครงการอบรมประชาชนคัดแยกขยะมูลฝอยเพื่อลดปริมาณขยะมูลฝอยในชุมชนและโรงเรียน ในเขตเทศบาล ประจำปี ๒๕๖๗ โดยได้รับเกียรติจากท่านวิทยากร นายนัฐวัฒน์ เสียงหวาน นักวิชาการสิ่งแวดล้อมชำนาญการ จากสำนักงานทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจังหวัดมุกดาหาร และ นางสาวปิญญ์ รูปเหมาะ หัวหน้าสำนักปลัด องค์การบริหารส่วนตำบลบ้านซ่ง ทั้งนี้มีเลขานุการนายก ที่ปรึกษานายก สมาชิกสภาเทศบาล รองปลัดเทศบาล ผอ.กองสาธารณสุขฯ ร่วมพิธีเปิด ณ ห้องประชุม ชั้น 4 อาคารป้องกันและรักษาความสงบ เทศบาลเมืองมุกดาหาร
![LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_25.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/17/LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_25.jpg)
![LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_28.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/17/LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_28.jpg)
![LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_18.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/17/LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_18.jpg)
![LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_11.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/17/LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_11.jpg)
![LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_8.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/17/LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_8.jpg)
![LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_22.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/17/LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_22.jpg)
![LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_12.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/17/LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_12.jpg)
![LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_9.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/17/LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_9.jpg)
![LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_4.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/17/LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_4.jpg)
![LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_6.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/07/17/LINE_ALBUM_2024.7.17_240717_6.jpg)