วันที่ ๒๔ มิถุนายน ๒๕๖๗ นางสุวรรณี ตั้งปณิธานนท์ นายกเทศมนตรีเมืองมุกดาหาร มอบหมายให้ นางกชพร เหมือนเหลา ผู้อำนวยการกองสวัสดิการสังคม พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ให้การต้อนรับ พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดมุกดาหาร กรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานจังหวัดมุกดาหาร ที่ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและติดตามการจ้างงานคนพิการในสถานที่ประกอบการและหน่วยงานต่าง ๆ ในพื้นที่จังหวัดมุกดาหาร เพื่อให้กำลังใจและติดตามการทำงาน ให้คำแนะนำแก่คนพิการ และผู้ดูแลคนพิการ ตลอดจนเจ้าของสถานผู้ประกอบการ
![448731549_777036897943386_9457925408866763_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/06/24/448731549_777036897943386_9457925408866763_n.jpg)
![448801588_777036814610061_8875068899875020748_n.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/06/24/448801588_777036814610061_8875068899875020748_n.jpg)