วันที่ ๕ พฤษภาคม ๒๕๖๗ เวลา ๒๓.๐๐ น. ฝ่ายป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย เทศบาลเมืองมุกดาหาร นำเจ้าหน้าที่ฝ่ายป้องกันฯ จำนวน ๔ คน พร้อมรถบรรทุกน้ำพิรุณ ๑ ออกปฎิบัติหน้าที่ดับไฟไหม้ป่าที่ชุมชนโคกสุวรรณ บริเวณด้านหลังโรบินสัน รถไม่สามารถเข้าไปดับได้จึงทำการเดินเท้าเข้าระงับเหตุไฟไหม้ แล้วเสร็จเมื่อเวลาประมาณ ๐๐.๒๕ น.
![127728_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/05/07/127728_0.jpg)
![127730_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/05/07/127730_0.jpg)
![127734_0.jpg](http://uppic.muangmuk.go.th/images/2024/05/07/127734_0.jpg)